Karfe na Corten karfen gami ne wanda ya kunshi mabudin abubuwa uku nickel, jan karfe da chromium, kuma yawanci yana da abun ciki na carbon kasa da 0.3% ta nauyi. Launin launin lemu mai sauƙi ya samo asali ne saboda abun ciki na jan karfe, wanda a kan lokaci ana rufe shi da murfin kariya na tagulla-koren don hana lalata.
● Ƙarfe na Corten shima ƙaramin ƙarfe ne, amma ƙananan ƙarfe na carbon yana da ɗan ƙaramin ƙarfi, mai arha, kuma yana da sauƙin samarwa; carburizing na iya inganta taurin saman. Karfe na Corten yana da kyakkyawan aiki da juriya mai zafi da juriya na lalata (ana iya kiransa "karfe lalata na yanayi").
Dukkansu suna da sautin launin ruwan kasa iri ɗaya idan aka kwatanta da ƙaramin ƙarfe. Ƙarfe mai laushi zai fara ɗan duhu kaɗan, yayin da ƙarfe na corten zai zama ɗan ƙarfe da haske.
● Ba kamar bakin karfe ba, wanda baya tsatsa kwata-kwata, corten karfe oxidizes ne kawai a saman kuma baya shiga zurfin ciki, yana da nau'ikan lalata kamar jan karfe ko aluminum; Bakin karfe baya da juriya kamar karfen corten, ko da yake ana iya amfani da allunan bakin karfe mai juriya don aikace-aikacen al'ada. Fuskar sa ba ta bambanta da na karfen corten ba.
● Idan aka kwatanta da sauran karafa, ƙarfe na corten yana buƙatar kaɗan ko rashin kulawa. Yana da siffar tagulla da kansa kuma yana da kyau.
Corten karfe farashin ne game da sau uku na al'ada low carbon karfe farantin, amma shi daga baya kiyayewa kudin ne low, da kuma lalacewa juriya ne high, a cikin karfe surface don samar da wani Layer na duhu launin ruwan kasa oxide shafi don tsayayya da ruwan sama, dusar ƙanƙara, kankara, hazo da sauran yanayi yanayi na lalata sakamako, zai iya hana zurfin shigar azzakari cikin farji, game da shi kawar da Paint da shekaru tsada tsatsa m kiyaye bukatun.